Gearwani nau'i ne na kayan gyara da ake amfani da su a rayuwa, ko na jirgin sama, na jigilar kaya, mota da dai sauransu. Koyaya, lokacin da aka tsara kayan aikin da sarrafa, ana buƙatar adadin kayan sa. Idan bai wuce goma sha bakwai ba, ba zai iya juyawa ba. Kun san dalili?

gears

Da farko dai, dalilin da yasa na'urorin ke iya jujjuyawa shine saboda ya kamata a samar da kyakkyawar alakar watsawa tsakanin na'urorin sama da na kasa. Sai lokacin da alakar da ke tsakanin su biyu ta kasance, aikinta zai iya zama tabbataccen dangantaka. Ɗaukar involute gears a matsayin misali, gears biyu za su iya taka rawarsu kawai idan sun yi ragargaza da kyau. Musamman, sun kasu kashi biyu:kayan motsa jikikumahelical gears.

girki-1

Matsakaicin tsayin ƙarar ma'aunin spur gear daidai yake da 1, ƙimar tsayin dedendum shine 1.25, kuma matakin matsinsa dole ne ya kai digiri 20. Gear biyu iri ɗaya ne.

girki-2

Idan adadin haƙoran amfrayo bai kai wani ƙima ba, za a tono wani ɓangare na tushen tushen haƙorin, wanda ake kira undercutting. Idan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan, zai shafi ƙarfi da kwanciyar hankali na kayan aiki. Sha bakwai ɗin da aka ambata a nan dongears.

girki-3

Bugu da kari, goma sha bakwai adadi ne na farko, wato adadin da ke tsakanin wani hakori na gear da sauran gears shi ne mafi ƙanƙanta a ƙarƙashin wani adadin juyi, kuma ba zai daɗe a wannan lokacin ba. lokacin da aka yi amfani da karfi. Gears ainihin kayan aiki ne. Ko da yake za a sami kurakurai a kan kowane kayan aiki, yuwuwar lalacewa ta ƙafafu a goma sha bakwai ya yi yawa, don haka idan goma sha bakwai ne, zai yi kyau na ɗan gajeren lokaci, amma ba zai yi aiki na dogon lokaci ba.


Lokacin aikawa: Maris 15-2023

  • Na baya:
  • Na gaba: