Planetary gear watsa halayeIdan aka kwatanta daabin duniya kayawatsawa da kafaffen watsawar shaft, watsa kayan aikin duniya yana da halaye na musamman:

1) Ƙananan girman, nauyin haske, tsari mai mahimmanci da babban karfin watsawa.

Sakamakon aikace-aikacen sa na nau'i-nau'i na meshing gear na ciki, tsarin yana da ɗan ƙaramin ƙarfi. A lokaci guda kuma, saboda nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan halittu suna raba kaya a kusa da dabaran tsakiya don samar da tsaga wutar lantarki, ta yadda kowane kayan aikin zai sami ƙarancin kaya, don haka gears na iya zama ƙaramin girma. Bugu da ƙari, ƙarar daɗaɗɗen kayan aikin meshing na ciki kanta ana amfani da shi gabaɗaya a cikin tsari, kuma ana ƙara rage girman fa'idarsa na waje, yana mai da shi ƙarami cikin girma da haske cikin nauyi, kuma tsarin raba wutar lantarki yana inganta ƙarfin ɗaukar hoto. Dangane da wallafe-wallafen da suka dace, a ƙarƙashin nauyin watsa iri ɗaya, girman waje da nauyin watsa kayan aikin duniya kusan 1/2 zuwa 1/5 na na ƙayyadaddun kayan masarufi na yau da kullun.

2) Input da fitarwa coaxial.

Saboda halayensa na tsari, watsa kayan aiki na duniya zai iya gane shigarwar coaxial da fitarwa, wato, ma'aunin fitarwa da ma'aunin shigarwa suna kan axis guda ɗaya, don haka watsa wutar lantarki ba zai canza matsayi na axis na wutar lantarki ba, wanda zai iya haifar da haɗin gwiwa. yana da amfani don rage sararin samaniya da tsarin duka ke ciki.

3) Yana da sauƙi don gane saurin canjin ƙananan ƙararrawa.

Tunda kayan aiki na duniya yana da abubuwa guda uku na asali, kamar kayan aikin rana, kayan ciki, da mai ɗaukar duniya, idan ɗaya daga cikinsu ya daidaita, ana ƙayyade ƙimar saurin gudu, wato tsarin jiragen ƙasa iri ɗaya, da nau'ikan nau'ikan guda uku daban-daban. Ana iya samun ma'aunin saurin sauri ba tare da ƙara wasu kayan aiki ba.

4) High watsa yadda ya dace.

Saboda ma'auni naabin duniya kayatsarin watsawa, wato yana da nau'ikan ƙafafun duniya da aka rarraba a ko'ina, ta yadda dakarun da ke aiki a kan dabaran ta tsakiya da kuma ɗaukar juzu'in juzu'i na iya daidaita juna, wanda ke da fa'ida don inganta haɓakar watsawa. A cikin yanayin tsarin tsarin da ya dace kuma mai ma'ana, ƙimar ingancinsa na iya kaiwa 0.97 ~ 0.99.

5) Matsayin watsawa yana da girma.

Haɗuwa da lalata motsi za a iya gane su. Muddin an zaɓi nau'in watsa kayan aikin duniya da tsarin da ya dace da haƙora da kyau, ana iya samun babban rabon watsawa tare da ƙarancin gears, kuma ana iya kiyaye tsarin koda lokacin da rabon watsa ya yi girma. Amfanin nauyin nauyi da ƙananan ƙananan.

6) Motsi mai laushi, girgiza mai ƙarfi da juriya na girgiza.

Sakamakon amfani da yawaplanetary gearstare da wannan tsari, wanda aka rarraba a ko'ina a kusa da dabaran cibiyar, ƙarfin inertial na kayan aiki na duniya da mai ɗaukar sararin samaniya na iya daidaitawa da juna. Mai ƙarfi kuma abin dogaro.

A cikin kalma, watsa kayan aiki na duniya yana da halaye na ƙananan nauyi, ƙaramin ƙara, babban rabo na sauri, babban karfin watsawa da ingantaccen inganci. Baya ga fa'idodin fa'ida na sama, gears na duniya kuma suna da matsaloli masu zuwa a cikin tsarin aikace-aikacen.

1) Tsarin ya fi rikitarwa.

Idan aka kwatanta da ƙayyadaddun kayan aiki na axis, tsarin watsa kayan aiki na duniya ya fi rikitarwa, kuma ana ƙara mai ɗaukar duniya, gear planetary, shaft na ƙafar duniya, ɗaukar kaya na duniya da sauran abubuwan da aka haɗa.

2) Babban buƙatun zubar da zafi.

Saboda ƙananan girman da ƙananan yanki na zubar da zafi, ana buƙatar ƙira mai dacewa na zubar da zafi don kauce wa yawan zafin jiki na mai. A lokaci guda kuma, saboda jujjuyawar mai ɗauka na duniya ko jujjuyawar kayan ciki na ciki, saboda ƙarfin centrifugal, man gear ɗin yana da sauƙi don samar da zoben mai a cikin kewayawa, don haka cibiyar Rage raguwar man shafawa na kayan aikin rana zai yi tasiri a cikin kayan aikin rana, kuma ƙara yawan man mai zai ƙara asarar mai, don haka wannan ya saba wa juna. Mai ma'ana mai ma'ana ba tare da hasara mai yawa ba.

3) Yawan tsada.

Saboda tsarin watsa kayan aikin duniya ya fi rikitarwa, akwai sassa da sassa da yawa, kuma taron yana da rikitarwa, don haka farashinsa yana da yawa. Musamman zoben gear na ciki, saboda sifofin tsarin zoben gear na ciki, tsarin samar da kayan aikin ba zai iya ɗaukar babban aikin hobbing na kayan aiki da sauran hanyoyin da aka saba amfani da su a cikin gears na cylindrical na waje. Kayan aiki ne na helical na ciki. Yin amfani da shigar da helical yana buƙatar dogo na jagora na musamman na helical ko na'urar siffa ta CNC, kuma ingancin yana da ƙarancin ƙarancin ƙarfi. Kayan aiki da saka hannun jarin kayan aiki a farkon matakin cire hakori ko jujjuya haƙori suna da yawa sosai, kuma farashi ya fi na na'urorin silinda na waje na yau da kullun.

4) Saboda halaye na zoben gear na ciki, ba zai iya kammala aikin haƙoran haƙora ta hanyar niƙa da sauran matakai don cimma daidaito mafi girma ba, kuma ba shi yiwuwa a micro-gyaran haƙoran haƙoran na kayan ta hanyar kayan. , ta yadda meshing gear ba zai iya cimma kyakkyawan manufa ba. Yana da wuya a inganta matakinsa.

Takaitawa: Saboda sifofi na tsarin watsa kayan duniya, yana da fa'ida da rashin amfaninsa. Babu wani abu cikakke a duniya. Komai yana da bangarori biyu. Haka yake ga kayan aikin duniya. Aikace-aikacen a cikin sabon makamashi kuma yana dogara ne akan fa'idodi da rashin amfaninsa. Ko takamaiman buƙatun samfurin suna yin cikakken amfani da fa'idodinsa, daidaita daidaito tsakanin fa'idodinsa da rashin amfanin sa, da kawo ƙima ga abin hawa da abokan ciniki.


Lokacin aikawa: Mayu-05-2022

  • Na baya:
  • Na gaba: