Gearsdogara ga girman tsarin su da ƙarfin kayan aiki don tsayayya da nauyin waje, wanda ke buƙatar kayan aiki don samun ƙarfin ƙarfi, ƙarfi da juriya; saboda hadadden siffa na gears, dagearssuna buƙatar babban madaidaici, kuma kayan kuma suna buƙatar ƙima mai kyau. Abubuwan da aka fi amfani da su sune ƙarfe na ƙarfe, simintin ƙarfe, da simintin ƙarfe.

karkace bevel kaya na Nama mincer

1. Karfe na jabu bisa ga taurin saman hakori, ya kasu kashi biyu:

Lokacin da HB <350, ana kiran shi saman haƙori mai laushi

Lokacin da HB :350, ana kiran shi daɗaɗɗen hakori

1.1. Taurin saman haƙori HB 350

Tsari: ƙirƙira blank → normalizing - m juyi → quenching da tempering, gamawa

Abubuwan da aka saba amfani da su; 45#, 35SiMn, 40Cr, 40CrNi, 40MnB

Siffofin: Yana da kyakkyawan aiki gaba ɗaya, saman haƙori yana da ƙarfi da ƙarfi, kuma ainihin haƙori yana da tauri mai kyau. Bayan zafi magani, da daidaici naGearsyankan na iya kai maki 8. Yana da sauƙin ƙirƙira, tattalin arziki, kuma yana da babban aiki. Madaidaicin ba shi da girma.

Spur kaya

1.2 Haƙori saman taurin HB · 350

1.2.1 Lokacin amfani da matsakaicin ƙarfe na carbon:

Tsari: Ƙirƙirar blank → daidaitawa → m yanke → quenching da tempering → fine yankan → high da matsakaici mita quenching → low zafin jiki tempering → honing ko abrasive gudu-in, lantarki tartsatsi Gudun-in.

Abubuwan da aka fi amfani da su:45, 40Cr, 40CrNi

Siffofin: Taurin haƙori yana da girma HRC = 48-55, ƙarfin lamba yana da girma, kuma juriya na lalacewa yana da kyau. Cibiyar haƙori tana kula da tauri bayan quenching da tempering, yana da tasiri mai kyau juriya da ƙarfin ɗaukar nauyi. An rage daidaito da rabi, har zuwa matakin daidaito na 7. Ya dace da samar da yawa, kamar matsakaici-gudun da matsakaicin kayan watsawa don motoci, kayan aikin injin, da sauransu.

1.2.2 Lokacin amfani da ƙananan ƙarfe na carbon: Ƙirƙira blank → daidaitawa → m yanke → quenching da tempering → fine yankan → carburizing da quenching → ƙananan zafin jiki tempering → hakori nika. Har zuwa matakan 6 da 7.

Abubuwan da aka saba amfani da su; 20Cr, 20CrMnTi, 20MnB, 20CrMnTo Features: Taurin saman haƙori da ƙarfin ɗaukar nauyi. Matsakaicin yana da kyau tauri da juriya mai tasiri. Ya dace da babban sauri, nauyi mai nauyi, watsawa mai yawa ko lokatai tare da ƙayyadaddun buƙatun tsarin, azaman babban kayan watsawa na locomotives da gear jirgin sama.

2. Karfe:

Lokacin dakayan aikidiamita d>400mm, tsarin yana da rikitarwa, kuma ƙirƙira yana da wahala, ana iya amfani da kayan ƙarfe na simintin ZG45.ZG55 don daidaitawa. Normalisation, quenching da tempering.

3. Karfe:

Ƙarfin juriya ga mannewa da lalata lalata, amma rashin juriya ga tasiri da abrasion. Ya dace da aikin barga, ƙananan iko, ƙananan gudu ko girman girma da siffar rikitarwa. Yana iya aiki a ƙarƙashin yanayin ƙarancin mai kuma ya dace da watsawa a buɗe.

4. Karfe:

Fabric, itace, filastik, nailan, dace da babban sauri da nauyi mai nauyi.

Lokacin zabar kayan, yakamata a yi la'akari da gaskiyar cewa yanayin aiki na gears sun bambanta, kuma nau'ikan gazawar haƙoran haƙora sun bambanta, waɗanda sune tushen ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙididdige ƙarfin kayan aiki da zaɓin kayan aiki da zafi. spots.

1. Lokacin da hakoran hakora suna sauƙi karya a ƙarƙashin nauyin tasiri, kayan aiki tare da mafi kyawun tauri ya kamata a zaba, kuma ana iya zaɓar ƙananan ƙarfe na carbon don carburizing da quenching.

2. Don saurin rufaffiyar watsawa mai sauri, haƙoran haƙora yana da haɗari ga rami, don haka yakamata a zaɓi kayan da mafi kyawun haƙorin haƙori, kuma ana iya amfani da taurin ƙarfe na ƙarfe na ƙarfe na matsakaici.

3. Domin low-gudun da matsakaici-load, a lokacin da gear hakori karaya, pitting, da abrasion iya faruwa, kayan da kyau inji ƙarfi, hakori taurin da sauran m inji Properties ya kamata a zaba, da matsakaici-carbon karfe quenched da tempered iya. za a zaba.

4. Yi ƙoƙari don samun ƙananan kayan aiki iri-iri, masu sauƙin sarrafawa, da la'akari da albarkatu da wadata. 5. Lokacin da girman tsarin ya kasance m kuma juriya na lalacewa ya yi girma, ya kamata a yi amfani da ƙarfe na ƙarfe. 6. Kayan aiki da fasaha na sashin masana'anta.


Lokacin aikawa: Maris 11-2022

  • Na baya:
  • Na gaba: